5 ลำโพงบลูทูธ น่าจับตามอง แห่งปี 2020 จากทางแบรนด์ Klipsch
![](https://sound-republic.com/wp-content/uploads/porto_placeholders/100x43.jpg)
ปัจจุบัน ลำโพงบลูทูธ เป็นที่นิยมใช้กันอย่างแพร่หลาย เพราะด้วยการเชื่อมต่อที่แสนง่าย ทำให้ครอบคลุมในการใช้งานได้อย่างสบาย จึงทำให้เข้าถึงกลุ่มนักเล่นได้ไม่ยาก ทั้งในระดับนักเล่นเริ่มต้น ระดับทั่วไป ไปจนถึงนักเล่นตัวยงในระดับ Audiophile ซึ่งก็จะมีรูปแบบของลำโพง หรือวัสดุที่ใช้ และนำเสียงที่แตกต่างกันออกไป ทั้งการนำไปใช้งาน ปาร์ตี้ สังสรรค์ หรือการนำมาใช้ฟังเพลง เพื่อความเพลิดเพลินในการฟังแบบพรีเมี่ยม ซึ่งปัจจุบันก็ได้มีลำโพงออกมาหลากหลายประเภทเป็นอย่างมาก เพื่อให้เหมาะสมกับการใช้งานในรูปแบบต่างๆ ซึ่งในวันนี้พวกเราทีมงาน SoundRepublic จะมาแนะนำ 5 ลำโพงบลูทูธ ที่น่าจับตามอง แห่งปี 2020 จากทางแบรนด์ Klipsch จะมีรุ่นไหนกันบ้างเราไปรับชมกันเลยดีกว่าครับ
ก่อนอื่นเลยเราจะมาแนะนำกันครับว่า Klipsch เป็นแบรนด์ลำโพงที่มีการก่อตั้งมาอย่างยาวนานกว่า 70 ปีแล้ว ซึ่งแบรนด์ Klipsch ได้มีเอกลักษณ์ที่สร้างชื่อเสียงทำให้เราได้รู้จักกันมาอย่างยาวนานในเรื่องของลำโพงโรงหนัง ที่เกือบจะทุกๆโรงหนังในสหรัฐอเมริกานั้นเลือกไว้วางใจใช้ Klipsch เท่านั้นยังไม่พอเพราะ Klipsch ยังมีความโดดเด่นในเรื่องของเสียงเบสที่หนักแน่น และมีเสียงกลางแหลมที่คมชัด ด้วยเทคโนโลยี Tractrix Horn ที่มีเฉพาะในแบรนด์ ซึ่งเหมาะมากๆกับทั้งในเรื่องของการดูหนัง และฟังเพลง โดยตั้งแต่อดีตมาจนถึงปัจจุบันทาง Klipsch ได้มีการพัฒนาลำโพงมาอย่างต่อเนื่องจนถึงในปัจจุบัน ซึ่งในปีหน้าทาง Klipsch เองได้เล็งเห็นถึงตลาดของการเชื่อมต่อแบบไร้สาย ที่จะมีการเปลี่ยนไปของพฤติกรรมคนเราในการดำเนินชีวิต ทาง Klipsch จึงได้มีการพัฒนาลำโพง และหันมาผลิตลำโพง หรือหูฟังที่เป็นประเภทไร้สายมากยิ่งขึ้น ซึ่งในวันนี้ทางเราจึงได้รวบรวม ลำโพง bluetooth ที่นิยมกันอยู่ในปัจจุบัน และกลุ่มเล่านักเล่นจะใช้งานกันยาวนานถึงในอนาคต เพื่อไม่ให้เป็นการเสียเวลาเราพาทุกท่านไปรับชมกับ 5 ลำโพงบลูทูธน่าจับตามองที่สุดแห่งปี 2020 จากแบรนด์ Klipsch ที่ได้รวบรวมมาให้ได้ชมกัน จะมีอะไรกันบ้างนั้นก็ไปรับชมกันได้เลยครับผม
![](https://sound-republic.com/wp-content/uploads/porto_placeholders/100x43.jpg)
1. Klipsch Heritage Groove
ลำโพงบลูทูธสุดวินเทจในไซต์ขนาดมินิ ที่จะทำให้คุณได้เพลิดเพลินกับการฟังเพลง ที่สนุกสุดมันส์ และได้อรรถรสที่ครบครัน เพราะด้วยจุดเด่นอันเป็นเอกลักษณ์ของทาง Klipsch ที่ให้เสียงกลางแหลมที่คมชัด ใสสะอาด ทำให้ Heritage Groove จะไม่ทำให้คุณต้องผิดหวัง เพราะด้วยขนาดที่ไม่ใหญ่มากนัก จึงสามารถเป็น ลำโพงพกพา ได้สะดวกไปได้ทุกที่ ปาร์ตี้ สังสรรค์ เพลิดเพลินได้ในทุกสถานการณ์ และไม่ใช่เพียงแค่พกพาได้อย่างเดียว Heritage Groove ยังสามารถที่จะนำมาฟังในพื้นที่บริเวณภายในบ้านได้อีกตะหาก เพราะด้วยรูปลักษณ์ภายนอกความคลาสสิคผสมกับความวินเทจภายในตัว ทำให้ Klipsch Heritage Groove ตอบโจทย์เป็นอย่างมาก ในการใช้งานทุกสถานการณ์ เหมือนย่อขนาดของรุ่นพี่อย่าง The One ll & The Three ll มาไว้ในรุ่นนี้ เพื่อพกพาได้สะดวกและยังพร้อมที่จะไปกับคุณได้ทุกที่ที่คุณอยากพาไป
![](https://sound-republic.com/wp-content/uploads/porto_placeholders/100x43.jpg)
2.Klipsch The one ll & The Three ll
Klipsch ได้สร้างชื่อเสียงเอาไว้มากมายไม่ใช่แค่เพียงลำโพงโรงหนัง แต่ยังมีลำโพงรุ่นคลาสสิคอย่าง Heritage Classic ซึ่งเป็นรุ่นสร้างชื่อให้กับ Klipsch ไว้มากมาย อาทิเช่น La Scala, Klipschchorn, Heresy, Forte จนมาถึงในปัจจุบันที่พัฒนากันมาอย่างยาวนาน ถึงซีรีย์ Heritage Wireless ซึ่งมาเป็นรุ่นที่ 2 กันแล้ว ได้แก่ The one ll & The Three ll แต่ยังคงไว้ซึ่งความคลาสสิค ผสมความวินเทจ รูปลักษณ์ทันสมัย วัสดุที่ใช้เป็นไม้แท้คุณภาพชั้นดี Klipsch The one ll & The Three ll มีด้วยกัน 2 สี ได้แก่ สี Walnut และ matte Black ทำให้ในซีรีย์จึงเป็นอีกหนึ่งตัวเลือกที่ตอบโจทย์ให้กับใครหลายๆคนเป็นอย่างมาก เพราะค่อนข้างมีความแตกต่าง ทั้งในเรื่องของเสียงที่เป็นเอกลักษณ์แล้วยังมีดีไซน์พิเศษที่มีเฉพาะใน Klipsch และด้วยความพรีเมี่ยม Hi-End จึงไม่แปลกใจที่ Klipsch The one ll & The Three ll จะทำให้หลายๆท่านติดใจ ชื่นชอบอยากได้ และยังคงเป็นที่ต้องการของเล่านักเล่น นักสะสมตัวยงมาอย่างยาวนาน
![](https://sound-republic.com/wp-content/uploads/porto_placeholders/100x43.jpg)
3. Klipsch The Three GVA
มาถึงอีกหนึ่งรุ่นใกล้เคียง แต่การใช้งานนี้เรียกได้ว่าแตกต่างกันอย่างชัดเจนกันเลยทีเดียว กับรุ่นอย่าง The Three GVA เพราะการใช้งานของเจ้ารุ่นนี้ จะสามารถใช้งานได้ 2 รูปแบบด้วยกัน นั้นคือการเชื่อมต่อผ่านบลูทูธ และการเชื่อมต่อผ่าน Google Assistant ซึ่งเป็นระบบสุดอัจฉริยะที่พัฒนาขึ้นมาเพื่อรองรับการใช้งาน ในรูปแบบการสั่งงานด้วยเสียง เป็นการพัฒนาตามพฤติกรรมของคนใช้งานในอนาคตอย่างเต็มรูปแบบ เพราะมีความสะดวกสบายในการใช้งานง่าย เหมาะกับไลฟ์สไตล์ของคนยุคใหม่ได้เป็นอย่างดี ผ่านการทำงานด้วยคำสั่งเสียงและใช้งานร่วมกับอุปกรณ์อัจฉริยะอื่นๆภายในบ้าน ด้วยหน้าตาที่มีความวินเทจ จึงเข้าได้กับทุกเฟอนิเจอร์ภายในบ้าน ไม่ว่าจะอยู่ตรงไหนของห้อง ก็จะทำให้คุณได้เพลิดเพลินกับเสียงอันไพเราะ และการสั่งงานผ่านทางระบบ Google Assistant ที่เรียกได้ว่าอัจฉริยะแบบสุดโต่ง!
![](https://sound-republic.com/wp-content/uploads/porto_placeholders/100x43.jpg)
4.Klipsch R41PM & R51PM
ลำโพง Active Monitor แบบ Stereo ที่มีการใช้งานในรูปแบบ 2 ch จากชุดโฮมเธียเตอร์ซีรีย์ Reference ซึ่งได้มีการพัฒนาดีไซน์จากรุ่นก่อนให้มีความ Hi-End มากยิ่งขึ้น ด้วยรูปลักษณ์ที่มีความทันสมัย และดูขลังในระดับพรีเมี่ยมจัดอยู่ในแบบ Audiophile Hi-End ทำให้คุณได้เพลิดเพลินกับเสียงเพลง พร้อมทั้งรองรับการเชื่อมต่อมากมาย แถมยังเชื่อมต่อเล่นเข้ากับ Turntable ได้อีกด้วย ทำให้ R41PM & R51PM เป็นอีกหนึ่งรุ่นสำหรับนักเล่นตัวยงที่หลายๆท่านมีสะสมเอาไว้ เพื่อความเพลิดเพลิน เพราะไม่ว่าจะดูหนัง หรือฟังเพลงสำหรับรุ่นนี้สามารถตอบโจทย์ให้กับคุณได้เป็นอย่างดี เพราะค่อนข้างที่จะเป็นลำโพงอเนกประสงค์ สามารถใช้ได้หลายกรณี รองรับแทบจะทุกการเชื่อมต่อเลยก็ว่าได้ จึงทำให้คุณหมดกังวล และใช้งานเจ้ารุ่น R41PM & R51PM ได้อย่างสะดวกง่ายดาย ตอบโจทย์ที่จะเป็นลำโพงบลูทูธแห่งปี 2020 ได้เป็นอย่างดี
![](https://sound-republic.com/wp-content/uploads/porto_placeholders/100x43.jpg)
5. ลำโพงซาวด์บาร์ Klipsch Bar40, Bar48
ลำโพงอีกหนึ่งประเภทที่ได้รับความนิยมเป็นอย่างมาก เพราะเมื่อพูดถึง ลำโพงซาวด์บาร์ เมื่อไหร่ หลายๆท่านคงต้องนึกถึงและแนะนำซาวด์บาร์ของ Klipsch อย่างแน่นอน เพราะตอบโจทย์ในการดูหนังเป็นอย่างมาก ด้วยน้ำเสียงของเบสที่หนักแน่นจากซับวูฟเฟอร์ และตัวซาวด์บาร์ที่มีเทคโนโลยี Tractrix Horn 90×90 เอกลักษณ์พิเศษเฉพาะในลำโพงของ Klipsch และด้วยรูปลักษณ์ของตัวลำโพงที่มีการแยกตัว Horn ออกจากตัวบาร์ จึงทำให้ไดนามิคของเสียง และเวทีเสียงที่คุณจะได้ยินมีความกว้าง ได้รายละเอียดที่ครบถ้วนชัดเจนมากยิ่งขึ้นแถมยังรองรับระบบ Dolby ต่างๆ อีกมากมาย อีกทั้งในรุ่น Bar 48 ยังสามารถที่จะเพิ่มลำโพงเซอร์ราวด์อีก 2 ตัวได้ทำเป็นระบบ 5.1ch เทียบเปรียบเสมือนลำโพงชุดโฮมเธียเตอร์ขนาดย่อมๆ ทำให้ปฏิเสธไม่ได้เลยที่ ลำโพงซาวด์บาร์ Klipsch ในรุ่น Bar40 และ Bar 48 จะติดอยู่ 1 ใน 5 ลำโพง ที่สามารถเชื่อมต่อผ่านบลูทูธ และเป็นที่น่าจับตามองที่สุดแห่งปี 2020 ได้ไม่ยาก เพราะด้วยความนิยม และเทคโนโลยีพร้อมทั้งรูปลักษณ์ที่สวยงามกับการการันตีจากยอดขาย จึงทำให้ประสบการณ์ในการดูหนังของคุณจะเปลี่ยนไปแบบที่ไม่เหมือนเดิมอีก
เป็นอย่างไรกันบ้างครับกับ 5 สุดยอด ลำโพงบลูทูธที่น่าจับตามอง แห่งปี 2020 จากทางแบรนด์ Klipsch เรียกได้ว่าตอบโจทย์ทุกไลฟ์สไตล์ ตอบโจทย์ทุกการใช้งาน และตอบโจทย์ทุกคนได้เป็นอย่างดี เพราะด้วยความที่ในอนาคตจะเป็นการก้าวข้ามการเชื่อมต่อแบบไร้สายแบบเกือบจะเต็มรูปแบบ ทำให้ลำโพง หรือหูฟังในซีรีย์หลังๆมาของทาง Klipsch จะเป็นทางแนวของการเชื่อมต่อแบบไร้สาย เป็นส่วนใหญ่ จากการที่เล็งเห็นถึงความสำคัญและพฤติกรรมในการใช้งานที่เปลี่ยนแปลงไปของคนเรา ทำให้ลำโพงทั้ง 5 รุ่นนี้จึงเป็นแนวโน้มสำคัญที่จะเป็นสุดยอดลำโพงที่เชื่อมต่อผ่านบลูทูธแห่งปี 2020 จากทางแบรนด์ Klipsch ได้ไม่ยาก
ใส่ความเห็น